Wannan tashar tashar ta nuna yiwuwar tasirin sauyin yanayi a yankin Sahel ga yanayin fannin da ma'auni na farko ga sassan kiwon lafiya da noma. Siffofin yanayi sun haɗa da yawan zafin jiki da hazo da aka samu kamar adadin kwanakin sama da 30°C. Ana samun bayanan lura don lokacin 1981-2014 da sakamakon kwaikwayo na baya da gaba. An samo ƙarshen daga haɗin gwiwar kwaikwayo na CMIP6. Haɗe-haɗe matakai uku na zuƙowa suna jagorantar ku zuwa ƙarin cikakkun bayanai na yankuna ko gundumomi.
Wanda aka gani don yankin Sahel yanzu hanyoyi ne na Rarraba zamantakewa da tattalin arziƙi (SSPs) guda uku na Mataki na 6 na Haɗin Model Intercomparison Project (CMIP6). Ƙarƙashin kowane ɗayan SSP yana da zato daban-daban game da ci gaban tattalin arziki da ƙoƙarin kiyaye yanayi a nan gaba. Muna so mu koma nan don ƙarin bayani kan hanyoyi daban-daban. Taswirorin da aka gani na masu canji daban-daban suna nuna tsaka-tsaki na tsawon shekaru a cikin tsawon lokaci (shekara-10, kowace shekara 30) da sama da Matsalolin Gabaɗaya (GCM) waɗanda suka shiga CMIP6. A cikin ra'ayi na zane, an nuna 10- da 90-percentiles da aka lissafta akan bayanai iri ɗaya. Muna amfani da saitin bayanan lura W5E5 don shekarun 1981-2014. Wannan yana nufin cewa a cikin shekaru goma na 2011-2020, shekaru 4 ne kawai ke nan kuma haka ma taswirorin bambance-bambancen ya shafi shekarun 1991-2014. Za mu ci gaba da sabuntawa da kuma sadar da ƙarin bayanai na W5E5 a cikin wannan shekaru goma. Bayanan aikin gona ya ƙunshi yankuna, amfanin gona da amfanin gona daban-daban da ake nomawa a yankin Sahel daga 1961 zuwa 2019. Ga duk yankin, an ware bayanai ne daga FAOSTAT (UN). Mabuɗan bayanan ƙasa sun bambanta dangane da ƙasar.