Game da Tasirin Yanayi Kan Layi na Yankin Sahel

Wannan shafin yana kwatanta yanayin sauyin yanayi da tasirinsu ga aikin gona da samar da abinci, waɗanda ke da alaƙa da ƙaura. Saboda haka, yana ba da bayanan mai amfani da suka shafi tarihi da hasashen yanayin zafi da hazo a RCP daban-daban. Ana samun bayanan lura don lokacin 1981-2014 da sakamakon kwaikwayo na baya da gaba, ƙarshen ya samo asali ne daga haɗin gwiwar kwaikwayo na CMIP6. Tashar tashar ta nuna hanyoyin sauyin yanayi guda uku a nan gaba, waɗanda ke bayyana ci gaban al'umma masu tuƙi na tsoma bakin ɗan adam da tsarin yanayi. Bayanan aikin gona sun haɗa da yankuna, amfanin gona da amfanin gonaki daban-daban da ake nomawa a yankin Sahel daga 1961 zuwa 2019. Don tambayoyi da fatan za a tuntuɓe mu ƙarƙashin imel ɗin mai zuwa: .

Don tambayoyi da fatan za a tuntuɓe mu ƙarƙashin imel ɗin mai zuwa:
gornott@pik-potsdam.de ko loeben@pik-potsdam.de

Imprint Privacy